A karon hanya data roba


Ya koyi


tuntube mu

Gabatarwa

Menene bayanan roba?

Amsar tana da sauƙi. Ganin cewa ana tattara bayanan asali a cikin duk hulɗar ku tare da mutane na gaske (misali abokan ciniki, marasa lafiya, ma'aikata da sauransu) kuma ta duk ayyukan ku na ciki, bayanan roba ana samun su ta hanyar algorithm na kwamfuta. Wannan algorithm na kwamfuta yana haifar da sabbin maƙallan bayanai na wucin gadi.

Magance ƙalubalen sirrin bayanai

Bayanan da aka samar ta hanyar haɗin gwiwa sun ƙunshi sabbin maƙallan bayanai na wucin gadi da na wucin gadi ba tare da wata alaƙa da juna da ainihin bayanan ba. Don haka, ba za a iya gano ko ɗaya daga cikin wuraren bayanan da aka yi amfani da su ba ko kuma a canza su zuwa bayanan asali. Sakamakon haka, bayanan da aka keɓance sun keɓanta daga ƙa'idodin sirri, kamar GDPR kuma suna aiki azaman mafita don warwarewa da shawo kan ƙalubalen sirrin bayanai.

Augment da kwaikwaya

Abubuwan da ke haifar da samar da bayanan roba suna ba da damar haɓakawa da kwaikwaya gaba ɗaya sabbin bayanai. Wannan yana aiki azaman mafita lokacin da ba ku da isassun bayanai (karancin bayanai), kuna son haɓaka-samfurin-harkoki ko lokacin da ba ku da bayanai tukuna.

Anan, abin da aka mayar da hankali ga Syntho shine bayanan da aka tsara (an tsara bayanai a cikin tebura waɗanda ke ɗauke da layuka da ginshiƙai, kamar yadda kuke gani a cikin zanen Excel), amma koyaushe muna son kwatanta manufar bayanan roba ta hanyar hotuna, saboda ya fi jan hankali.

Nau'in bayanan roba

Akwai nau'ikan bayanan roba guda uku a cikin laima na bayanan roba. Wadancan nau'ikan bayanan roba guda 3 sune: bayanan da ba a so, bayanan da aka samar da tsarin mulki da bayanan roba da aka samar ta hanyar bayanan sirri (AI). Nan da nan za mu yi bayanin menene nau'ikan bayanan roba daban-daban guda 3.

Dummy data / izgili data

Dummy bayanai ana samun su ba da gangan ba (misali ta janareta na bayanan izgili).

Saboda haka, halaye, alaƙa da tsarin ƙididdiga waɗanda ke cikin ainihin bayanan ba a kiyaye su, kama su da sake bugawa a cikin bayanan da aka ƙirƙira. Don haka, wakilcin bayanan ɓarna / bayanan izgili kaɗan ne idan aka kwatanta da ainihin bayanan.

  • Lokacin amfani da shi: don maye gurbin masu gano kai tsaye (PII) ko lokacin da ba ku da bayanai (har yanzu) kuma ba kwa son kashe lokaci da kuzari kan ayyana dokoki.

Bayanai na asali waɗanda aka ƙirƙira na roba

Bayanan da aka samar da tushen ƙa'ida shine bayanan roba da aka samar ta hanyar ƙayyadaddun ƙa'idodi da aka riga aka tsara. Misalan waɗancan ƙa'idodin ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙa'idodin na iya zama cewa kuna son samun bayanan roba tare da ƙayyadaddun ƙima, matsakaicin ƙima ko matsakaicin ƙima. Duk wani halaye, alaƙa da tsarin ƙididdiga, waɗanda kuke son sakewa a cikin bayanan da aka samar da tsarin mulki, yana buƙatar a riga an bayyana shi.

Sakamakon haka, ingancin bayanai zai yi kyau kamar tsarin ƙa'idodin da aka riga aka ayyana. Wannan yana haifar da ƙalubale lokacin da ingancin bayanai yana da mahimmanci. Na farko, mutum zai iya ayyana ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙa'idodin da za a kama a cikin bayanan roba. Bugu da ƙari, kafa dokoki da yawa zai haifar da sabani da ƙa'idodi. Bugu da ƙari, ba za ku taɓa cika cikakkun ƙa'idodin da suka dace ba. Bugu da ƙari, ƙila akwai ƙa'idodi masu dacewa waɗanda ba ku ma san su ba. Kuma a ƙarshe (kuma kar a manta), wannan zai ɗauki lokaci da makamashi mai yawa wanda zai haifar da mafita mara inganci.

  • Lokacin amfani da shi: lokacin da ba ku da bayanai ( tukuna)

Bayanan da aka kirkira ta hanyar basirar wucin gadi (AI)

Kamar yadda kuke tsammani daga sunan, bayanan roba da aka samar ta hanyar basirar wucin gadi (AI) bayanan roba ne da aka samar ta hanyar bayanan sirri (AI) algorithm. An horar da ƙirar AI akan bayanan asali don koyan duk halaye, alaƙa da tsarin ƙididdiga. Bayan haka, wannan algorithm na AI yana iya samar da sabbin maƙallan bayanai gaba ɗaya kuma ya ƙirƙira waɗancan sabbin wuraren bayanai ta yadda zai sake haifar da halaye, alaƙa da tsarin ƙididdiga daga ainihin bayanan. Wannan shine abin da muke kira tagwayen bayanan roba.

Samfurin AI yana kwaikwayon bayanan asali don samar da tagwayen bayanan roba waɗanda za a iya amfani da su kamar-idan bayanan asali ne. Wannan yana buɗe lokuta daban-daban na amfani inda AI ta haifar da bayanan roba za a iya amfani da su azaman madadin yin amfani da bayanan asali (m), kamar amfani da AI da aka samar da bayanan roba azaman bayanan gwaji, bayanan demo ko don nazari.

Nunin yadda ake ƙirƙirar bayanan roba

Idan aka kwatanta da bayanan da aka samar da tsarin mulki: maimakon ku yi karatu da ayyana ƙa'idodin da suka dace, AI algorithm yana yin wannan ta atomatik a gare ku. Anan, ba kawai halaye, alaƙa da tsarin ƙididdiga waɗanda kuke sane da su za a rufe su ba, har ila yau za a rufe halaye, alaƙa da tsarin ƙididdiga waɗanda ba ku sani ba.

  • Lokacin amfani da shi: lokacin da kuke da (wasu) bayanai azaman shigarwa don kwaikwaya ko amfani da matsayin farawa don ƙirƙira bayanai masu wayo da fasalulluka.

Wani nau'in bayanan roba don amfani?

Dangane da shari'ar amfani da ku, ana ba da shawarar haɗaɗɗun bayanan ɓarna / bayanan izgili, tushen tushen bayanai na roba ko bayanan roba da aka samar ta hanyar bayanan wucin gadi (AI). Wannan bayyani yana ba ku nuni na farko na nau'in bayanan roba don amfani. Kamar yadda Syntho ke goyan bayansu duka, jin daɗin tuntuɓar ƙwararrun mu don zurfafa shari'ar amfanin ku tare da mu.

Wannan ginshiƙi yana gabatar da nau'ikan bayanan roba daban-daban

murfin jagorar syntho

Ajiye jagorar bayanan roba yanzu!